Samun Vacuum kuma ana kiranta da “Vacuum pumping”, wanda ke nufin yin amfani da famfo daban-daban don cire iskar da ke cikin kwandon, ta yadda matsin da ke cikin sararin ya ragu zuwa kasa da yanayi guda. A halin yanzu, domin samun injin da kuma na'urorin da aka saba amfani da su ciki har da rotary vane inji injin famfo famfo, Tushen farashinsa, mai watsa farashin famfo, hada kwayoyin farashinsa, kwayoyin sieve adsorption farashinsa, titanium sublimation farashinsa, sputtering ion farashinsa da kuma cryogenic farashinsa da sauransu. A cikin wadannan fanfunan, ana rarraba famfunan farko guda huɗu a matsayin famfo mai canja wurin iskar gas (transfer vacuum pumps), wanda ke nufin cewa ana ci gaba da tsotse kwayoyin iskar gas a cikin injin famfo kuma a fitar da su zuwa yanayin waje don gane fitarwa; famfo guda huɗu na ƙarshe an kasafta su azaman famfun kama gas (capture vacuum pumps), waɗanda aka haɗa su ta hanyar ƙwayoyin cuta ko kuma an haɗa su da sinadarai a bangon ciki na ɗakin famfo don samun injin da ake buƙata. Ana kuma kiran famfunan da ke ɗaukar iskar gas ɗin famfunan da ba su da mai saboda ba sa amfani da mai a matsayin hanyar aiki. Ba kamar fanfunan canja wuri ba, waɗanda ke cire iskar gas ɗin har abada, wasu famfunan kamawa suna jujjuyawa, suna barin iskar da aka tattara ko naƙasa a sake fitarwa cikin tsarin yayin aikin dumama.
Canja wurin injin famfo an kasu kashi biyu manyan sassa: volumetric da lokacin canja wuri. Fitar famfo mai jujjuyawa yawanci sun haɗa da famfo mai jujjuya vane na inji, famfo ruwan zoben ruwa, famfo mai jujjuyawa da famfunan Tushen; Matsakaicin canja wurin injin famfo yawanci sun haɗa da famfunan kwayoyin halitta, famfunan jet, famfunan watsa mai. Ɗaukar injin famfo yawanci sun haɗa da tallan ƙarancin zafin jiki da bututun ion sputtering.
Gabaɗaya, tsarin rufewa ya bambanta, injin mai ɗaukar hoto ya kamata ya kai matakan daban-daban, kuma a cikin fasahar injin, ƙari ga injin bayan gida (wanda aka fi sani da intrinsic vacuum) don bayyana matakinsa. Matsakaicin baya yana nufin vacuum na ɗakin rufewa ta hanyar injin famfo don saduwa da buƙatun tsarin shafi na mafi girman injin, da girman wannan injin, galibi ya dogara da ƙarfin yin famfo. Vacuum shafi dakin ta injin injin injin sa zai iya kaiwa mafi girman injin da ake kira iyaka vacuum (ko iyaka matsa lamba). Tebu na 1-2 yana lissafin kewayon matsi na aiki na wasu bututun ruwa na gama-gari da matsi na ƙarshe wanda za'a iya samu. Ƙungiyoyin inuwa na tebur suna wakiltar matsi waɗanda kowane famfo za a iya samu yayin amfani da su tare da wasu kayan aiki.
–Wannan labarin ya fito dagainjin shafa injin injinGuangdong Zhenhua
Lokacin aikawa: Agusta-30-2024
