OLED yana da nasa haske mai fitar da haske mai girma, kusurwar kallo mai faɗi, amsa mai sauri, ƙarancin amfani da makamashi, kuma ana iya sanya na'urorin nuni masu sassauƙa, ana ɗaukar su maye gurbin fasahar kristal ruwa mai kyau don ƙarni na gaba na fasahar nuni. Babban ɓangaren nunin OLED shine kowane ƙaramin pixel tare da ikon fitar da hasken OLED mai fitar da haske. tsarin asali na nau'in haske na OLED ya haɗa da anode, cathode, da sandwiched tsakanin aikin aiki mai haske mai haske, wanda Layer-emitting Layer Dangane da aikin kayan OLED a cikin na'urar da tsarin na'urar, ana iya bambanta shi azaman rami allura Layer (HIL), ramin jigilar ramin (HTL), haske-emitting Layer (EML) Layer transport Layer (ETL).
A cikin OLEDs, ana amfani da Layer allura da ramin jigilar ramuka don inganta ingantacciyar allurar ramuka, yayin da Layer allurar lantarki da layin jigilar lantarki ana amfani da su don haɓaka ingancin allurar na electrons. Wasu daga cikin kayan da ke ba da haske da kansu suna da aikin jigilar ramuka ko jigilar lantarki, galibi ana kiran su babban haske; Layer kayan da ke fitar da haske a cikin ƙaramin adadin doped Organic fluorescent ko dyes na phosphorescent na iya karɓa daga babban luminescent jiki na canja wurin makamashi, kuma ta hanyar ɗaukar hoto da fitar da wani launi daban-daban na haske, abin da ke fitar da hasken wuta yawanci ana kuma kiransa shi azaman luminescent baƙo ko doped haske mai fitar da jiki.
2. Ka'idoji na asali na Fitar da Hasken Na'urar OLED
Ana amfani da wutar lantarki akan na'urar OLED, kuma ana allurar ramuka da electrons a cikin Layer OLED daga anode da cathode na na'urar, bi da bi. The ramukan da electrons a cikin Organic haske-emitting abu hada da saki makamashi, da kuma kara makamashi canja wurin Organic haske-emitting abu kwayoyin, sabõda haka, su yi m zuwa m jihar, sa'an nan da exciton daga m jihar mayar da ƙasa jihar, da makamashi a cikin nau'i na saki, da kuma kyakkyawan gane da electroluminescence na OLED na'urar.
Gabaɗaya magana, fim ɗin a cikin OLED ya haɗa da fim ɗin lantarki mai ɗaukar hoto da kowane Layer na kayan Layer mai fitar da haske. A halin yanzu, anodes na na'urorin OLED waɗanda suka sami yawan samarwa yawanci ana shirya su ta amfani da fasahar rage ƙarfin maganadisu. Cathodes da yadudduka masu haske na halitta yawanci ana shirya su ta hanyar ƙura.
——An fitar da wannan labarininjin rufe fuskaGuangdong Zhenhua
Lokacin aikawa: Satumba-22-2023
